FASHION

เชิญพบกับรายชื่อผู้ชนะรางวัล Golden Globe Awards 2019!

     เรียกได้ว่าเป็นธรรมเนียมประจำปี สำหรับอีกงานประกาศรางวัลสุดยิ่งใหญ่ เพื่อเป็นเกียรติแก่เหล่านักแสดงแห่งวงการฮอลลิวู้ด หรือที่เรารู้จักกันดีในชื่อของ รางวัลลูกโลกทองคำ ซึ่งครั้งนี้ก็นับเป็นการจัดงานประกาศรางวัลติดต่อกันมาเป็นปีที่ 76 แล้ว โดยครั้งนี้จัดขึ้นที่ The Beverly Hilton ณ รัฐแคลิฟอร์เนีย ครั้งนี้โว้กจึงไม่พลาดขอเกาะติดการประกาศรางวัลครั้งล่าสุด พร้อมรายงานทุกผลรางวัลแบบใกล้ชิด รายชื่อของผู้ชนะทั้งหมดอยู่ที่นี่แล้ว...

รางวัลภาพยนตร์ดราม่ายอดเยี่ยม 

ผู้ชนะรางวัล : “Bohemian Rhapsody”

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Black Panther”
“BlacKkKlansman”
“If Beale Street Could Talk”
“A Star Is Born”

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์ดราม่าหญิงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Glenn Close, The Wife

ผู้เข้าชิงรางวัล : Lady Gaga (“A Star Is Born”)
Nicole Kidman (“Destroyer”)
Melissa McCarthy (“Can You Ever Forgive Me?”)
Rosamund Pike (“A Private War”)

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์ดราม่าชายยอดเยี่ยม 

ผู้ชนะรางวัล : Rami Malek, Bohemian Rhapsody

ผู้เข้าชิงรางวัล : Bradley Cooper (“A Star Is Born”)
Willem Dafoe (“At Eternity’s Gate”)
Lucas Hedges (“Boy Erased”)
John David Washington (“BlacKkKlansman”)

รางวัลภาพยนตร์เพลง หรือภาพยนตร์ตลกยอดเยี่ยม 

ผู้ชนะรางวัล : “Green Book”

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Crazy Rich Asians”
“The Favourite”
“Mary Poppins Returns”
“Vice”

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์เพลง หรือภาพยนตร์ตลกหญิงยอดเยี่ยม 

ผู้ชนะรางวัล : Olivia Colman (“The Favourite”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Emily Blunt (“Mary Poppins Returns”)
Elsie Fisher (“Eighth Grade”)
Charlize Theron (“Tully”)
Constance Wu (“Crazy Rich Asians”)

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์เพลง หรือภาพยนตร์ตลกชายยอดเยี่ยม 

ผู้ชนะรางวัล : Christian Bale, Vice 

ผู้เข้าชิงรางวัล : Lin-Manuel Miranda (“Mary Poppins Returns”)
Viggo Mortensen (“Green Book”)
Robert Redford (“The Old Man & the Gun”)
John C. Reilly (“Stan & Ollie”)

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์สมทบหญิงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Regina King, If Beale Street Could Talk

ผู้เข้าชิงรางวัล : Amy Adams (“Vice”)
Claire Foy (“First Man”)
Emma Stone (“The Favourite”)
Rachel Weisz (“The Favourite”)

รางวัลนักแสดงภาพยนตร์สมทบชายยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Mahershala Ali, Green Book

ผู้เข้าชิงรางวัล : Timothee Chalamet (“Beautiful Boy”)
Adam Driver (“BlacKkKlansman”)
Richard E. Grant (“Can You Ever Forgive Me?”)
Sam Rockwell (“Vice”)

รางวัลภาพยนตร์แอนิเมชั่นยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : “Spider-Man: Into the Spider-Verse”

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Incredibles 2”
“Isle of Dogs”
“Mirai”
“Ralph Breaks the Internet”

รางวัลภาพยนตร์ภาษาต่างประเทศยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : “Roma”

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Capernaum”
“Girl”
“Never Look Away”
“Shoplifters”

รางวัลผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Alfonso Cuaron, Roma

ผู้เข้าชิงรางวัล : Bradley Cooper (“A Star Is Born”)
Peter Farrelly (“Green Book”)
Spike Lee (“BlacKkKlansman”)
Adam McKay (“Vice”)

รางวัลบทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Peter Farrelly, Nick Vallelonga, Brian Currie, Green Book

ผู้เข้าชิงรางวัล : Alfonso Cuaron (“Roma”)
Deborah Davis and Tony McNamara (“The Favourite”)
Barry Jenkins (“If Beale Street Could Talk”)
Adam McKay (“Vice”)

รางวัลดนตรีประกอบภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Justin Hurwitz, First Man

ผู้เข้าชิงรางวัล : Marco Beltrami (“A Quiet Place”)
Alexandre Desplat (“Isle of Dogs”)
Ludwig Göransson (“Black Panther”)
Marc Shaiman (“Mary Poppins Returns”)

รางวัลเพลงประกอบภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : "Shallow," A Star is Born (Lady Gaga, Mark Ronson)

ผู้เข้าชิงรางวัล : "All the Stars” (“Black Panther”)
“Girl in the Movies” (“Dumplin’”)
“Requiem For a Private War” (“A Private War”)
“Revelation’ (“Boy Erased”)

รางวัลซีรี่ส์โทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : “The Americans”

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Bodyguard”
“Homecoming”
“Killing Eve”
“Pose”

รางวัลนักแสดงซีรี่ส์โทรทัศน์หญิงยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Sandra Oh, Killing Eve

ผู้เข้าชิงรางวัล : Caitriona Balfe (“Outlander”)
Elisabeth Moss (“The Handmaid’s Tale”)
Julia Roberts (“Homecoming”)
Keri Russell (“The Americans”)

รางวัลนักแสดงซีรี่ส์โทรทัศน์ชายยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Richard Madden (“Bodyguard”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Jason Bateman (“Ozark”)
Stephan James (“Homecoming”)
Billy Porter (“Pose”)
Matthew Rhys (“The Americans”)

รางวัลซีรี่ส์โทรทัศน์ สาขาซีรี่ส์เพลง หรือซีรี่ส์ตลกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : “The Kominsky Method” (Netflix)

ผู้เข้าชิงรางวัล : “Barry” (HBO)
“The Good Place” (NBC)
“Kidding” (Showtime)
“The Marvelous Mrs. Maisel” (Amazon)

รางวัลนักแสดงซีรี่ส์โทรทัศน์หญิง สาขาซีรี่ส์เพลง หรือซีรี่ส์ตลกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Rachel Brosnahan (“The Marvelous Mrs. Maisel”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Kristen Bell (“The Good Place”)
Candice Bergen (“Murphy Brown”)
Alison Brie (“Glow”)
Debra Messing (“Will & Grace”)

รางวัลนักแสดงซีรี่ส์โทรทัศน์ชาย สาขาซีรี่ส์เพลง หรือซีรี่ส์ตลกยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Michael Douglas (“The Kominsky Method”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Sacha Baron Cohen (“Who Is America?”)
Jim Carrey (“Kidding”)
Donald Glover (“Atlanta”)
Bill Hader (“Barry”)

รางวัลซีรี่ส์โทรทัศน์ซีซั่นเดียวจบ หรือภาพยนตร์สำหรับออกฉายทางโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล :“The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story” (FX)

ผู้เข้าชิงรางวัล : “The Alienist” (TNT)
“Escape at Dannemora” (Showtime)
“Sharp Objects” (HBO)
“A Very English Scandal” (Amazon)

รางวัลนักแสดงหญิง สาขาซีรี่ส์โทรทัศน์ซีซั่นเดียวจบ หรือภาพยนตร์สำหรับออกฉายทางโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Patricia Arquette, Escape at Dannemora 

ผู้เข้าชิงรางวัล : Amy Adams (“Sharp Objects”)
Connie Britton (“Dirty John”)
Laura Dern (“The Tale”)
Regina King (“Seven Seconds”)

รางวัลนักแสดงชาย สาขาซีรี่ส์โทรทัศน์ซีซั่นเดียวจบ หรือภาพยนตร์สำหรับออกฉายทางโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Darren Criss (“The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Antonio Banderas (“Genius: Picasso”)
Daniel Bruhl (“The Alienist”)
Benedict Cumberbatch (“Patrick Melrose”)
Hugh Grant (“A Very English Scandal”)

รางวัลนักแสดงสมทบหญิง สาขาซีรี่ส์โทรทัศน์ซีซั่นเดียวจบ หรือภาพยนตร์สำหรับออกฉายทางโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Patricia Clarkson, Sharp Objects

ผู้เข้าชิงรางวัล : Alex Borstein (“The Marvelous Mrs. Maisel”)
Penelope Cruz (“The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story”)
Thandie Newton (“Westworld”)
Yvonne Strahovski (“The Handmaid’s Tale”)

รางวัลนักแสดงสมทบชาย สาขาซีรี่ส์โทรทัศน์ซีซั่นเดียวจบ หรือภาพยนตร์สำหรับออกฉายทางโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

ผู้ชนะรางวัล : Ben Whishaw (“A Very English Scandal”)

ผู้เข้าชิงรางวัล : Alan Arkin (“The Kominsky Method”)
Kieran Culkin (“Succession”)
Edgar Ramirez (“The Assassination of Gianni Versace: American Crime Story”)
Henry Winkler (“Barry”)

รางวัลพิเศษ The Cecil B.Demille Award

ผู้ชนะรางวัล : Jeff Bridges

คีย์เวิร์ด: #GoldenGlobeAwards2019